Ana haɗa batir biyu na RV a cikin ɗayanabubuwa a jere or na faralel, gwargwadon sakamakon da kake so. Ga jagora ga duka hanyoyin:
1. Haɗa a cikin jerin
- Nufi: Yana ƙaruwa da ƙarfin lantarki yayin riƙe wannan ƙarfin (am-hours). Misali, haɗa batir na 12V biyu a cikin jerin zai ba ku 24V tare da darajar amp-awa guda ɗaya kamar baturi ɗaya.
Matakai:
- Bincika karfinsu: Tabbatar da batura duka suna da irin ƙarfin gwiwa da ƙarfin (misali, batura biyu 12V 100 ne).
- Cire haɗin: Kashe duk iko don guje wa fannonin fannoni ko gajeren da'irori.
- Haɗa batura:Amintaccen haɗin: Yi amfani da kebul da masu dacewa da masu haɗin, tabbatar da cewa suna da ƙarfi sosai.
- Haɗatabbataccen tashar (+)na farko batirin zuwaTasirin mara kyau (-)na biyu batir.
- Saurantabbatacce tashardamara kyau teralZai zama tashar fitarwa don haɗa zuwa tsarin RV ɗinku.
- Bincika poarity: Tabbatar da cewa polarity daidai ne kafin a haɗa zuwa RV.
2. Haɗa a daidaiel
- Nufi: Karuwa da karuwa (amp-awanni) yayin da kake kiyaye ƙarfin lantarki. For example, connecting two 12V batteries in parallel will keep the system at 12V but double the amp-hour rating (eg, 100Ah + 100Ah = 200Ah).
Matakai:
- Bincika karfinsu: Tabbatar da batura duka ƙarfin gwiwa suna da irin ƙarfin gwiwa ɗaya kuma suna da irin wannan nau'in (misali, Agm, lippo4).
- Cire haɗin: Kashe duk iko don kaurace wajabtar da gajeren da'irori.
- Haɗa batura:Haɗin aiki: Yi amfani da ingantaccen tashar baturi ɗaya da mara kyau na ɗayan don haɗawa zuwa tsarin RV ɗinku.
- Haɗatabbataccen tashar (+)na farko batirin zuwatabbataccen tashar (+)na biyu batir.
- HaɗaTasirin mara kyau (-)na farko batirin zuwaTasirin mara kyau (-)na biyu batir.
- Amintaccen haɗin: Yi amfani da igiyoyi masu nauyi mai nauyi don na yanzu rv dannawa.
Shawara mai mahimmanci
- Yi amfani da girman kebul mai dacewa: Tabbatar da igiyoyi na cable don lokacin saiti na yanzu don hana overheating.
- Balance baturaKa'ida da kyau, yi amfani da batura na alama iri ɗaya, shekaru, da yanayin hana sawa mara kyau ko rashin lafiya.
- Kare na Fuse: Aara Fuse ko mai da'ira don kare tsarin daga overcurrent.
- Aikin baturi: A kai a kai duba haɗin haɗi da lafiyar baturi don tabbatar da ingantaccen aiki.
Kuna son taimako tare da zaɓin igiyoyi masu dama, masu haɗin kai, ko fis?
Lokaci: Jan-16-2025